BALUPPULLL LT JIULLEd RUULE LILRULIV uata
kwa kuchangia maji ya kunywa na mambo
m%ﬁna';\]‘isema.
ipoulizwa kuhusu bajeti iliyotengwa
kukamilisha shughuli hiyo, Mkunda alisema:
“Sualala bajeti lipo chini ya kamati siwezi
kusema ni bajeti Kasi gani, ambacho naweza

\ Chanzo CNa Kald VIV massese=-—

hifadhi ya jina gazetini, kilidai migogoro
inayotokea ndani ya vyama imechangia
" kudhoofisha shughuli zinazofanywa na
TUCTA za kukusanya michango kutoka vyama
mbalimbali kati ya 18 vinavyounda Shirikisho.
| “Kukosekana kwa mshikamano na

* Sera yaboresha ufugaji, pato 1a Taify

Na Lucas Raphael, Tabora

7APO Sera ya Taifa ya Mifugo
(G
va uboreshaji sekta ya mifugo na
lnrwezesha pato la Taifa kuongezeka kutoka Sh
trilioni moja mwaka 2006/07 hadi Sh trilioni
10.6 mwalkz 2020,/21
Hayo yalibainishwa juzi na Katibu Tawala
wa Mkoa wa Tabora. Msalika Makungu
kwenye kikao cha ‘mapitio ya utekelezaji
seraya Taifa ya Mifugo ya mwaka 2006,
kilichohudhuriwa na wadau wakiwamo
wakuu wa idara za mifugo wa mikoa ya

Dodoma, Singida, Taborana Katavina
kufanyika kwenye ukumbi wa Mtemi _Isnke
Mwanakinyugi.

Alisema sera hiyo iliyoidhinishwa na
kuanza kutumika nchini mwaka 2006 licha ya
changamoto kadhaa, imekuwa na tija kubwa
kwa ukuaji wa sekta hiyo, ikiwamo kutoa fursa
kwa wadau wa mifugo kufanya shughuli zao.

Alibainisha mafanikio yaliyopatikana kupitia

sera hiyo, kuwa ni kuongezeka kwa mchango
wa sekta ya mifugo kwenye pato la Taifa,

Jewa mujibu wa takwimu za Ofisi ya Taifa ya
Takwimu ya mwaka 2021 ambapo pato la Taifa
lilikuwa Sh trilioni 1485.
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339, mbuzi kutoka milioni 131 hadi milioni kk‘éttgﬁlfgve%ngadlgmmahamm
245, kondoo kutoka milioni 35 hadi milioni e lzalishs zh 2763 na k‘“eﬁg‘ﬂhum
85 na kuku kutoka milioni 30 hadi milioni Bl Qﬂlommﬁlggmh
87.7. ; o i sha chanjosaba badalmumn :

Aidha idadi ya viwanda vya kusindika awall.
maziwa vimeongezeka kutoka 22 mwaka Mafanikio haya yamechangia g,
2005/06 hadi 105 mwaka 2020/21, maisha ya wananchi Kiuchumi, g,
machinjio za kisasa kutoka mbili hadi 24, upatikanaji malighafi katikavivanz,
maabara 12 za kuchunguza magonjwa ya kuchakata na kusindika mazaoyamim
mifugo zilianzishwa na minada kuboreshwa. kuinua biashara za mazao ya mifup s

Msalika aliongeza kuwa katika kipindi cha na nje ya nchi na kuboresha lishe ki !
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